Hội Nông dân phường Hòa Hiệp Bắc tổ chức thành công đại hội đại biểu lần thứ XIV, nhiệm kỳ 2023-2028
Ngày 22 tháng 3, Hội Nông dân phường Hòa Hiệp Bắc tổ chức thành công Đại hội Đại biểu lần thứ XIV, nhiệm kỳ 2023-2028. Dự đại hội có đồng chí Trần Duy Ngọc-Chủ tịch Hội Nông dân thị xã, lãnh đạo xã cùng 68 đại biểu chính thức.
Ảnh: Tặng quà lưu niệm.
Trong nhiệm kỳ qua, hội viên nông dân trên địa bàn xã đã đoàn kết thi đua thực hiện có hiệu quả tích cực hoàn thành nghị quyết các cấp hội đã đề ra. Nhiệm kỳ 2023-2028, Hội phấn đấu hàng năm có khoảng 50-55% hộ được công nhận danh hiệu nông dân sản xuất kinh doanh giỏi các cấp, phát triển quỹ hỗ trợ nông dân đạt chỉ tiêu, đào tạo nghề cho nông dân từ 30-50 hội viên; xây dựng ít nhất 01 mô hình kinh tế có hiệu quả, phấn đấu xây dựng Hội vững mạnh xuất sắc…
Đại hội đã bầu Ban chấp hành nhiệm kỳ mới gồm 9 đồng chí, 11 đại biểu chính thức dự Đại hội cấp trên và 1 đại biểu dự khuyết.